Menene nau'in fim ɗin marufi na filastik kuma menene rarrabuwa?

Fim ɗin marufi an yi shi ne ta hanyar haɗawa da fitar da resin polyethylene da yawa iri daban-daban.Yana da juriya mai huda, babban ƙarfi da babban aiki.

Fina-finan marufian kasasu zuwa kashi bakwai: PVC, CPP, OPP, CPE, ONY, PET da AL.

1. PVC

Ana iya amfani dashi don yin fim ɗin marufi, fim ɗin zafi na PVC, da dai sauransu Aikace-aikacen: alamar kwalban PVC.

Alamar kwalban PVC1

2. Fim ɗin polypropylene jefa

Fim ɗin simintin gyare-gyaren polypropylene fim ne na polypropylene wanda aka samar ta hanyar simintin tef.Hakanan za'a iya raba shi zuwa CPP na yau da kullun da kuma dafa abinci CPP.Yana da kyakkyawar fa'ida, kauri iri ɗaya, da aiki iri ɗaya a duka a tsaye da kuma a kwance.Ana amfani da shi gabaɗaya azaman kayan Layer na ciki na fim ɗin da aka haɗa.

CPP (Cast Polypropylene) fim ne na polypropylene (PP) wanda aka samar ta hanyar fitar da simintin gyare-gyare a cikin masana'antar filastik.Application: An yafi amfani da ciki sealing Layer nafim ɗin hade, dace da marufi na mai dauke da articles da kuma dafa resistant marufi.

3. Fim ɗin polypropylene mai daidaitacce Biaxial

Fim ɗin polypropylene mai daidaitacce Biaxial ana yin shi ta hanyar fitar da barbashi na polypropylene cikin zanen gado, sa'an nan kuma shimfiɗa a duka a tsaye da kwatance.

Aikace-aikace: 1. Anfi amfani dashi donfim ɗin hadebugu surface.2. Ana iya yin fim ɗin lu'u-lu'u (OPPD), fim ɗin ƙarewa (OPPZ), da sauransu bayan aiki na musamman.

4. Chlorinated polyethylene (CPE)

Chlorinated polyethylene (CPE) cikakken kayan polymer ne tare da bayyanar farin foda, mara guba da mara daɗi.Yana da kyakkyawan juriya na yanayi, juriya na ozone, juriya na sinadarai da juriya na tsufa, da kuma juriya mai kyau, jinkirin harshen wuta da aikin canza launi.

5. Fim ɗin Nylon (ONY)

Fim ɗin Nylon fim ne mai tauri sosai tare da fayyace mai kyau, mai kyau mai haske, ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi, ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi, ƙarfin zafi mai kyau, juriya mai sanyi, juriya mai juriya da juriya na ƙwayoyin cuta, juriya mai kyau, juriya mai huda, da taushi, kyakkyawan juriya na oxygen; amma yana da ƙarancin aikin shingen tururin ruwa, ƙarancin ɗanɗano mai yawa, ƙarancin ɗanshi, dacewa da ɗaukar kaya mai ƙarfi, kamar abinci mai maiko Kayan nama, abinci soyayyen abinci, abinci mai fakiti, dafa abinci da sauransu.

Aikace-aikace: 1. An fi amfani da shi don saman Layer da matsakaici Layer na membrane composite.2. Marufi na abinci marufi, daskararre marufi, injin marufi, dafa abinci marufi.

6. Fim ɗin polyester (PET)

An yi fim ɗin polyester da polyethylene terephthalate azaman albarkatun ƙasa, wanda aka fitar da shi a cikin zanen gado mai kauri sannan kuma a miƙe shi a hankali.

Koyaya, farashin fim ɗin polyester yana da inganci, tare da kauri gabaɗaya na 12mm.Ana amfani da shi sau da yawa azaman kayan waje na kayan dafa abinci, kuma yana da kyakkyawan bugawa.

Aikace-aikace: 1. Haɗaɗɗen kayan bugu na fim;2. Yana iya zama aluminized.

7. AL (aluminum foil)

Aluminum foil wani nau'in kayan tattarawa newanda har yanzu ba a maye gurbinsa ba.Yana da kyakkyawan jagorar zafi da sunshade.

Alamar kwalban PVC2

8. Aluminized fim

A halin yanzu, fina-finan da aka fi amfani da su na alumini sun haɗa da fim ɗin polyester aluminized (VMPET) da kuma CPP aluminized film (VMCPP).Fim ɗin aluminized yana da halaye na fim ɗin filastik da ƙarfe.Matsayin murfin aluminum a kan fuskar fim shine toshe haske da kuma hana radiation ultraviolet, wanda ba wai kawai ya kara tsawon rayuwar abin da ke ciki ba, amma kuma yana inganta hasken fim.Har zuwa wani matsayi, yana maye gurbin aluminum foil, kuma yana da arha, kyakkyawa da kyakkyawan aikin shinge.Sabili da haka, ana amfani da murfin aluminum sosai a cikin marufi, galibi ana amfani dashi a cikin busasshen busassun abinci da busassun abinci kamar biscuits.


Lokacin aikawa: Oktoba-20-2022